Skákæfingar haustannar 2022 hjá Taflfélagi Reykjavíkur hefjast laugardaginn 3. september og fylgja auglýstri dagskrá nema annað sé kynnt.

Smellið hér fyrir skráningarform

Skákæfingar Taflfélags Reykjavíkur eru fjölbreyttar og sérstaklega hannaðar til þess að mæta þörfum sem flestra áhugasamra skákbarna og unglinga. Á æfingum félagsins fá nemendur markvissa kennslu og persónulega leiðsögn sem nýtist þeim sem grunnur að framförum í skáklistinni. Sem fyrr er þjálfarateymi félagsins skipað mörgum af reynslumestu skákkennurum landsins.

Tímasetningar og æfingagjöld ásamt nánari upplýsingum má sjá hér að neðan.

Systkinaafsláttur er veittur í formi 25% afsláttar fyrir annað barnið, en þriðja barnið æfir frítt. Auk þess fá stúlkur 50% afslátt af stúlknaæfingum ef þær eru jafnframt á framhaldsæfingum eða byrjendaæfingum.

Mikilvægt er að skrá þátttakendur á æfingarnar með því að fylla út skráningarformið hér að ofan. Öllum er þó frjálst að prófa eina æfingu án skuldbindingar. Aðstandendur geta nýtt sér Frístundakort Reykjavíkurborgar fyrir börn/unglinga sem eru með lögheimili í Reykjavík. Athygli er vakin á því að ekki þarf að skrá börn í manngangskennslu.

Allar nánari upplýsingar sem og leiðbeiningar um hvaða æfingar henta hverjum og einum veita skákþjálfarar félagsins.

Manngangskennsla: Lau kl.10:40-11:00 (frítt)

Á þessari æfingu verður eingöngu manngangurinn kenndur. Þessi æfing er hugsuð fyrir börn á grunnskólaaldri og elstu börn leikskóla, af báðum kynjum, sem vilja læra mannganginn frá grunni eða vilja læra tiltekna þætti manngangsins betur. Börnin munu læra að hreyfa alla mennina auk þess sem þau læra reglur sem gilda um hrókeringu og framhjáhlaup. Þegar barn hefur náð góðum tökum á mannganginum að mati skákþjálfara þá er það tilbúið að taka næsta skref sem er Byrjendaæfing. Ekki þarf að skrá börn sérstaklega í manngangskennslu.

Umsjón með æfingunum hefur Torfi Leósson (sími: 697 3974).

Byrjendaæfing: Lau kl.11:15-12:15 (15.000kr)

IMG_4470Þessi æfing er hugsuð fyrir börn á grunnskólaaldri og elstu börn leikskóla, af báðum kynjum, sem kunna allan mannganginn og þyrstir í að læra meira og ná betri tökum á skáklistinni.

Á æfingunni tefla börnin hvert við annað í bland við létta kennslu. Börnin læra almennar reglur sem gilda á skákmótum og þau venjast því að tefla með klukku. Auk þess munu börnin læra grunnatriði á borð við liðsskipan og einföld mát.

Umsjón með æfingunum hefur Torfi Leósson (sími: 697 3974).

Stúlknaæfing: Lau kl.12:30-13:45 (15.000kr)

39309634_10156711895903675_7918614058125754368_n

Stúlknaskákæfingin er á sínum stað og er öllum stúlkum á grunnskólaaldri velkomið að slást í hópinn.

Á skákæfingunum eru æfð ýmis taktísk atriði og mátstöður í miðtafli og endatafli. Lögð er áhersla á að stelpurnar þrói með sér skilning á stöðuuppbyggingu, svo sem liðsskipan í byrjun, úrvinnslu í miðtafli og læri að ljúka skákinni með máti.

Tímarnir innihalda sitthvað af öllu þessu: innlögn og umræður, skákþrautir og taflmennsku, sköpun og gleði.

Umsjón með æfingunum hefur Ulker Gasanova.

Framhaldsflokkur:  Lau kl.11:15-12:15 & Fim kl.16:00-17:30 (23.000kr)

39344538_519284161844993_1139412848913416192_n

Æfingunum í framhaldsflokki er ætlað að koma til móts við þau skákbörn TR, af báðum kynjum, sem hafa mikinn áhuga á að taka framförum í skáklistinni. Þessar æfingar eru hugsaðar fyrir börn sem hafa æft skák áður og hafa reynslu af að tefla í skákmótum.

Á æfingunum kynnast nemendur hugmyndum og nöfnum á helstu skákbyrjunum og hvernig útfæra eigi áætlun í miðtafli út frá byrjunartaflmennsku. Jafnframt verður lögð áhersla á að nemendur læri lykilatriði í endatöflum og geti sýnt fram á kunnáttu sína við taflborðið. Á æfingunum munu nemendur fylgjast með fyrirlestrum og kennslu þjálfara og leysa verkefni úr kennsluefninu bæði einir og sér og í hóp, á verkefnablöðum og við taflborð. Nemendur verða hvattir til þátttöku í skákmótum og leiðbeint um val á mótum. Jafnframt fá nemendur leiðbeiningar um hvernig þeir geti æft sig sjálfir heima, hafi þeir áhuga á.

Umsjón með framhaldsflokki hefur Gauti Páll Jónsson (sími: 691 9937). Gauti Páll er fyrrum skólameistari Reykjavíkur og Íslandsmeistari 22 ára og yngri árið 2018.

Afreksflokkur: Þri kl. 17:00-18:30 & Fös kl.17:00-18:30 (23.000kr)

20180226_190133

Afreksflokkurinn er hugsaður fyrir stigahæstu ungmenni TR af báðum kynjum. Farið verður yfir ákveðin þemu í hverjum tíma og krefjast æfingarnar þess að nemendur geti unnið sjálfstætt.

Umsjón með æfingunum hafa þeir Guðmundur Kjartansson (sími: 772 0418) og Daði Ómarsson (sími 615 4273). Guðmundur er stórmeistari í skák hefur orðið skákmeistari Íslands í þrígang, 2014, 2017 og 2020. Daði er reyndur skákþjálfari og var sigursæll í grunnskólasveit sinni á skólamótunum á sínum tíma.

Fullorðinsflokkur

Æfingar fyrir 16 ára og eldr halda áfram, og hefjast fimmtudaginn 22. september. Haldnir eru hálfsmánaðarlegir fyrirlestrar. Eftir um klukkutíma fyrirlestur er sett upp lítið hraðskákmót. Æfingarnar hefjast klukkan 19:30 og þeim lýkur um klukkan 21:30. Ýmsir sterkir skákmenn verða fengnir til að halda fyrirlestrana. Ekki er tekið við skráningum í þessar æfingar, heldur mun kosta 1000kr. á hvern fyrirlestur.

Fyrirlestrarnir fara fram í félagsheimili Taflfélags Reykjavíkur, Faxafeni 12.

Skákmenn geta skráð sig á póstlista æfinganna þar sem sendur verður tölvupóstur hálfsmánaðarlega með áminningu um æfingar vikunnar.

Skráning á póstlista

 

- Auglýsing -