Skáksveit Rimaskóla með verðlaunapeninga eftir frábæra frammistöðu í "landskleppninni"

Sex nemendur í 6. og 7. bekk Rimaskóla fóru í frábært skákferðalag til Færeyja í boði skólans og færeyska skáksambandsins. Rimaskóli fékk úthlutað styrk frá Vestnorræna höfuðborgarsjóðnum sem ætlaður var nemendum skólans til að heimsækja jafnaldra sína í Færeyjum og koma á skáksamstarfi. Það var ekki að sökum að spyrja að hópurinn hlaut höfðinglegar viðtökur hjá frændum vorum Færeyingum sem undir forystu Fjnnbjörns Vang forseta færeyska skáksambandsinsn skipulagði fjölbreytta dagskrá í þrjá daga, 20. – 23. sept. Fararstjórar krakkanna voru þeir Helgi Árnason fv. skólastjóri Rimaskóla og Björn Ívar Karlsson skákkennari skólans. Færeyjar skörtuðu sínu fegursta við komu Rimaskólahópsins á föstudegi og ferðaðist hópurinn um á bílaleigubílum til Þórshafnar og Klaksvíkur með viðkomu í ótal byggðalögum á leiðinni.

Efnileg skákkona, Sara Sólveig Lis í 7. bekk Rimaskóla

Rimaskólakrakkar tóku þátt í tveimur skákmótum, annars vegar einstaklingsmóti og hins vegar nokkurs konar landskeppni á milli færeyskra skákkrakka og Rimaskólasveitar. Sara Sólveig Lis í 7. bekk Rimaskóla sigraði á einstaklingsmótinu og lið Rimaskóla bar sigur í landskeppninni 20 – 14. Bæði mótin voru jöfn og spennandi allt til síðustu skákar. Tíminn í Færeyjum nýttist vel til skákæfinga sem Björn Ívar hélt utan um. Hann lýsti ánægju sinni með áhuga krakkanna og þeim framförum sem hann merkti á meðal krakkanna á þessum stutta tíma.

Björn Ívar og Helgi kynntu skákstarfið í Rimaskóla í máli og myndum allt frá stofnun skólans

Heimsókn Rimaskóla vakti áhuga stjórnarmanna í Skáksambandi Færeyja. Stjórnin boðaði til fundar í tilefni íslensku heimsóknarinnar þar sem Björn Ívar flutti afar áhugavert erindi um skákstarfið í Rimaskóla og um þá kennslu og aðferðir sem nýst hafa honum vel í skákkennslu barna og unglinga sl. áratug. Sköpuðust miklar umræður í lok erindisins sem þeir Björn Ívar og Helgi skólastjóri tóku þátt í.

Klaksvik, næst fjölmennasti bær Færeyja. Þangað og til Þórshafnar lá leið íslenska hópsins

Eins og áður sagði fékk íslenski hópurinn afar góðar móttökur í Færeyjum. Það var mikið teflt og margt spennandi að sjá og upplifa hjá krökkunum í þeirra fyrstu heimsókn til Færeyja. Rimaskólakrakkarnir eru á aldrinum 11 – 12 ára gömul og skipa skáksveit skólans á barnaskólastigi. Þetta eru þau Sara Sólveig, Sóley Kría, Aðalbjörn Þór, Aron Örn, Arnar Gauti og Daníel Tal.

- Auglýsing -