Sigurbjörn og Jón Árni í landsliðsflokk að ári

0
491

FIDE-meistarinn Sigurbjörn Björnsson (2336) og Jón Árni Halldórsson (2189) hafa tryggt sér keppnisrétt í landsliðsflokki Íslandsmótsins í skák að ári.  Sigurbjörn og Jón Árni hafa 7 vinninga að loknum átta umferðum og eru 1½ vinningi fyrir ofan næstu menn en tvö efstu sætin gefin rétt sæti í landsliðsflokki.   Hörð barátta er hins vegar um þriðja sætið en Örn Leó Jóhannsson (1745), Eiríkur Björnsson (2013) og Bjarni Jens Kristinsson (2041) eru í 3.-5. sæti með 5½ vinning.

Lokaumferðin hefst kl. 13 á morgun.

Úrslit 8. umferðar:

Name Pts. Result Pts. Name
Kristinsson Bjarni Jens 5 ½ – ½ Halldorsson Jon Arni
Bjornsson Sigurbjorn 6 1 – 0 5 Hjartarson Bjarni
Bjornsson Eirikur K 5 ½ – ½ 5 Johannsson Orn Leo
Finnbogadottir Tinna Kristin 1 – 0 Magnusson Patrekur Maron
Palsson Svanberg Mar ½ – ½ 4 Johannsdottir Johanna Bjorg
Hreinsson Kristjan 4 1 – 0 4 Leifsson Thorsteinn
Viktorsson Svavar 4 1 – 0 4 Johannesson Oliver
Ingason Sigurdur 1 – 0 Lee Gudmundur Kristinn
Urbancic Johannes Bjarki ½ – ½ Kristinardottir Elsa Maria
Ulfljotsson Jon ½ – ½ Johannesson Kristofer Joel
Karlsson Snorri Sigurdur 0 – 1 3 Ragnarsson Dagur
Antonsson Atli 3 1 – 0 3 Hardarson Jon Trausti
Leosson Atli Johann 3 ½ – ½ 3 Sigurdarson Emil
Hauksdottir Hrund 3 1 – 0 3 Kristinsson Kristinn Andri
Palsdottir Soley Lind 2 0 – 1 3 Sigurdsson Birkir Karl
Kristbergsson Bjorgvin 2 0 – 1 Stefansson Vignir Vatnar
Finnbogadottir Hulda Run 2 1 – 0 Johannesson Erik Daniel
Johannsdottir Hildur Berglind 1 – 0 1 Kjartansson Sigurdur


Staðan:

Rk. Name Rtg Club/City Pts. Rp rtg+/-
1 Halldorsson Jon Arni 2189 Fjölnir 6,5 2304 13,6
2 FM Bjornsson Sigurbjorn 2336 Hellir 6 2170 -3,9
3 Hjartarson Bjarni 2112 Fjölnir 5 1972 -11,8
4 Johannsson Orn Leo 1745 TR 5 1959 30
5 Bjornsson Eirikur K 2013 TR 5 1906 5,1
6 Kristinsson Bjarni Jens 2041 Hellir 5 1932 -0,3
7 Palsson Svanberg Mar 1769 TG 4,5 1830 10,5
8 Finnbogadottir Tinna Kristin 1785 UMSB 4,5 1949 14,9
9 Magnusson Patrekur Maron 1983 Hellir 4,5 1706 -2,7
10 Viktorsson Svavar 0 Víkingakl. 4 1867
11 Leifsson Thorsteinn 1804 TR 4 1671 2
12 WGM Ptacnikova Lenka 2317 Hellir 4 1719 -27,6
13 Hreinsson Kristjan 1610 KR 4 1755
14 Johannsdottir Johanna Bjorg 1714 Hellir 4 1756 0,2
15 Johannesson Oliver 1531 Fjölnir 4 1672 23
16 Ingason Sigurdur 1910 Hellir 3,5 1867 -18,9
17 Urbancic Johannes Bjarki 1495 KR 3,5 1708
18 Ulfljotsson Jon 1700 Víkingakl. 3,5 1577
19 Karlsson Snorri Sigurdur 1595 Haukar 3,5 1688
20 Kristinardottir Elsa Maria 1720 Hellir 3,5 1647 -9,1
21 Lee Gudmundur Kristinn 1534 Hellir 3,5 1644 5,4
22 Johannesson Kristofer Joel 1295 Fjölnir 3,5 1462
23 Karlsson Thorleifur 2135 Mátar 3 1913
24 Antonsson Atli 1720 TR 3 1716 1
25 Ragnarsson Dagur 1545 Fjölnir 3 1522
26 Hardarson Jon Trausti 1500 Fjölnir 3 1498
27 Leosson Atli Johann 1360 KR 3 1582
28 Sigurdarson Emil 1641 Hellir 3 1489 -24
29 Hauksdottir Hrund 1616 Fjölnir 3 1354 -17,3
30 Sigurdsson Birkir Karl 1448 TR 3 1394 -3,8
31 Kristinsson Kristinn Andri 0 Fjölnir 3 1298
32 Fridthjofsdottir Sigurl  Regin 1810 TR 2,5 1552 -6
33 Steingrimsson Brynjar 1463 Hellir 2,5 1667 13,5
34 Palsdottir Soley Lind 1075 TG 2 1347
35 Finnbogadottir Hulda Run 1190 UMSB 2 1304
36 Kristbergsson Bjorgvin 1225 TR 2 1239
37 Johannsdottir Hildur Berglind 0 Hellir 1,5 1255
38 Stefansson Vignir Vatnar 0 TR 1,5 1088
39 Johannesson Erik Daniel 0 Haukar 1,5 946
40 Kjartansson Sigurdur 0 Hellir 1 1009


Röðun 9. umferðar:

Name Pts. Result Pts. Name
Halldorsson Jon Arni 7 Bjornsson Eirikur K
Bjornsson Sigurbjorn 7 5 Palsson Svanberg Mar
Johannsson Orn Leo Kristinsson Bjarni Jens
Hjartarson Bjarni 5 Finnbogadottir Tinna Kristin
Hreinsson Kristjan 5 5 Viktorsson Svavar
Magnusson Patrekur Maron Ingason Sigurdur
Johannsdottir Johanna Bjorg 4 Antonsson Atli
Leifsson Thorsteinn 4 4 Hauksdottir Hrund
Johannesson Kristofer Joel 4 4 Kristinardottir Elsa Maria
Sigurdsson Birkir Karl 4 4 Ulfljotsson Jon
Ragnarsson Dagur 4 4 Urbancic Johannes Bjarki
Johannesson Oliver 4 Leosson Atli Johann
Sigurdarson Emil Karlsson Snorri Sigurdur
Lee Gudmundur Kristinn 3 Finnbogadottir Hulda Run
Stefansson Vignir Vatnar 3 Kristinsson Kristinn Andri
Hardarson Jon Trausti 3 2 Kristbergsson Bjorgvin
Johannsdottir Hildur Berglind Johannesson Erik Daniel
Kjartansson Sigurdur 1 2 Palsdottir Soley Lind
Ptacnikova Lenka 4 0 not paired