Sigurbjörn sigurvegari áskorendaflokks

0
97

FIDE-meistarinn Sigurbjörn Björnsson (2336) sigraði í áskorendaflokki Íslandsmótsins í skák sem er rétt nýlokið.   Sigurbjörn hlaut 8 vinninga í níu skákum.   Annar varð Jón Árni Halldórsson (2189) með 7,5 vinning.   Þeir tveir hafa áunnið sér rétt til að tefla í landsliðsflokki að ári.  Bjarni Jens Kristinsson (2041) varð þriðji með 6,5 vinning.

Aukaverðlaunahafar eru sem hér segir:

  • U-2000:  Eiríkur Björnsson
  • U-1600:  Jóhannes Bjarni Urbanic
  • U-16: Örn Leó Jóhannsson
  • Kvennaverðlaun: Tinna Kristín Finnbogadóttir
  • Stigalausir:  Svavar Viktorsson

Úrslit 9. umferðar:

Name Pts. Result Pts. Name
Halldorsson Jon Arni 7 ½ – ½ Bjornsson Eirikur K
Bjornsson Sigurbjorn 7 1 – 0 5 Palsson Svanberg Mar
Johannsson Orn Leo 0 – 1 Kristinsson Bjarni Jens
Hjartarson Bjarni 5 1 – 0 Finnbogadottir Tinna Kristin
Hreinsson Kristjan 5 ½ – ½ 5 Viktorsson Svavar
Magnusson Patrekur Maron – – + Ingason Sigurdur
Johannsdottir Johanna Bjorg 1 – 0 4 Antonsson Atli
Leifsson Thorsteinn 4 ½ – ½ 4 Hauksdottir Hrund
Johannesson Kristofer Joel 4 0 – 1 4 Kristinardottir Elsa Maria
Sigurdsson Birkir Karl 4 – – + 4 Ulfljotsson Jon
Ragnarsson Dagur 4 ½ – ½ 4 Urbancic Johannes Bjarki
Johannesson Oliver 4 0 – 1 Leosson Atli Johann
Sigurdarson Emil 1 – 0 Karlsson Snorri Sigurdur
Lee Gudmundur Kristinn – – + 3 Finnbogadottir Hulda Run
Stefansson Vignir Vatnar 1 – 0 3 Kristinsson Kristinn Andri
Hardarson Jon Trausti 3 1 – 0 2 Kristbergsson Bjorgvin
Johannsdottir Hildur Berglind 1 – 0 Johannesson Erik Daniel
Kjartansson Sigurdur 1 1 – 0 2 Palsdottir Soley Lind


Lokastaðan:

Rk. Name Rtg Club/City Pts. Rp rtg+/-
1 FM Bjornsson Sigurbjorn 2336 Hellir 8 2244 0,6
2 Halldorsson Jon Arni 2189 Fjölnir 7,5 2185 7,2
3 Kristinsson Bjarni Jens 2041 Hellir 6,5 1983 4,9
4 Bjornsson Eirikur K 2013 TR 6 1921 3,6
5 Hjartarson Bjarni 2112 Fjölnir 6 1993 -14
6 Johannsson Orn Leo 1745 TR 5,5 1931 32,7
7 Ingason Sigurdur 1910 Hellir 5,5 1868 -17,5
8 Viktorsson Svavar 0 Víkingakl. 5,5 1836
9 Finnbogadottir Tinna Kristin 1785 UMSB 5,5 1972 24,3
10 Hreinsson Kristjan 1610 KR 5,5 1740
11 Johannsdottir Johanna Bjorg 1714 Hellir 5,5 1795 9
12 Palsson Svanberg Mar 1769 TG 5 1836 8,1
13 Kristinardottir Elsa Maria 1720 Hellir 5 1636 -9,1
14 Ulfljotsson Jon 1700 Víkingakl. 5 1542
15 Magnusson Patrekur Maron 1983 Hellir 4,5 1670 -14,1
16 Leifsson Thorsteinn 1804 TR 4,5 1619 -1,6
17 Urbancic Johannes Bjarki 1495 KR 4,5 1689
18 Sigurdarson Emil 1641 Hellir 4,5 1529 -24
19 Leosson Atli Johann 1360 KR 4,5 1622
20 Ragnarsson Dagur 1545 Fjölnir 4,5 1566
21 Hauksdottir Hrund 1616 Fjölnir 4,5 1426 -11,3
22 WGM Ptacnikova Lenka 2317 Hellir 4 1719 -27,6
23 Johannesson Oliver 1531 Fjölnir 4 1503 23
24 Antonsson Atli 1720 TR 4 1688 -11,8
25 Johannesson Kristofer Joel 1295 Fjölnir 4 1480
26 Hardarson Jon Trausti 1500 Fjölnir 4 1498
27 Sigurdsson Birkir Karl 1448 TR 4 1398 -3,8
28 Finnbogadottir Hulda Run 1190 UMSB 4 1346
29 Karlsson Snorri Sigurdur 1595 Haukar 3,5 1587
30 Lee Gudmundur Kristinn 1534 Hellir 3,5 1634 4,1
31 Johannsdottir Hildur Berglind 0 Hellir 3,5 1342
32 Stefansson Vignir Vatnar 0 TR 3,5 1215
33 Karlsson Thorleifur 2135 Mátar 3 1913
34 Kristinsson Kristinn Andri 0 Fjölnir 3 1236
35 Fridthjofsdottir Sigurl  Regin 1810 TR 2,5 1552 -6
36 Steingrimsson Brynjar 1463 Hellir 2,5 1667 13,5
37 Palsdottir Soley Lind 1075 TG 2 1245
38 Kristbergsson Bjorgvin 1225 TR 2 1167
39 Kjartansson Sigurdur 0 Hellir 2 1058
40 Johannesson Erik Daniel 0 Haukar 1,5 865